OWNICE C960 - Những câu hỏi thường gặp

Xe tôi santafe 2019 có lắp camara 360 của dct va màn hình ownice . Xe tôi trước có nút view để xem camara hiện tôi độ camara dct và đầu ownice không sử dụng được nút này nữa . Nhờ icar hướng dẫn để sử dụng được nút view của xe

ThienDia79

Hạ sĩ
cho mình hỏi sao bảo màn C960 là IPS mà khi xem ảnh thấy màu bị bệt (giống như khi chuyển bit màu màn hình máy tính từ 32bit xuống 16bit). Cái này là do phần cứng hay do phần mềm ?

jambon

Hạ sĩ
Em hỏi đầu c960 mà, em đổi từ c800 sang c960, cái cam nó mờ tịt, cảm biến lùi mất hình luôn
E đang xài C960 lại muốn đổi sang C800 vì nó có độ phân giải màn hình cao hơn và phần DSP chỉnh được tốt hơn, save được độ trễ âm thanh.

jambon

Hạ sĩ
e bấm mode trên vo lăng mà nó đi từ nav, aux, video, music, radio, tv, ... trong khi xe e không có aux, tv mà nó cứ nhảy qua làm mình phải thao tác nhiều hơn. Có cách nào giới hạn nút mode trên vo lăng không icarvietnam, disable mấy mode không dùng, chỉ khi có tín hiệu nó mới show ra á.

Nguyễn Huy

Hạ sĩ
Bữa trước gắn c960, dặn bác Chủ gara gắn nhớ đấu dùm màn hình ốp trần vào...vì thấy C960 hổ trợ màn hình gối....ấy bác quên...giờ ra An Dương Vương họ test thì báo C960 loại này kg có cổng kết nối ra màn hình gối, Bác Icar có cách nào xử lý giúp không ?

ngochoangimsat

Administrator
Bữa trước gắn c960, dặn bác Chủ gara gắn nhớ đấu dùm màn hình ốp trần vào...vì thấy C960 hổ trợ màn hình gối....ấy bác quên...giờ ra An Dương Vương họ test thì báo C960 loại này kg có cổng kết nối ra màn hình gối, Bác Icar có cách nào xử lý giúp không ?
C960 có bản có hỗ trợ AV-OUT có bản ko, khi đặt đầu thì options av-out cần đặt trước ạ

Long Beach

Trung úy
Điện thoại kết nối bluetooth với đầu, dù đã chọn âm thanh là "Không" rồi mà khi có người gọi đến thì đầu nó vẫn kêu reng reng vậy cụ @icarvietnam

superdaves36

Trung úy
How do you change and add boot wallpapers and live wallpapers. There is only the ownice wallpapers for boot. I want to add Nissan to the boot background

ngochoangimsat

Administrator
How do you change and add boot wallpapers and live wallpapers. There is only the ownice wallpapers for boot. I want to add Nissan to the boot background
Settings - Car Settings - Extra Settings - Password 1260 - Model choose - >
-Canbox: Chose your Canbox (may be Simple Soft), chose your car
-Logo: Chose the logo , which you want!

limann

Trung úy
Hi các bác, có bác nào cài thử app Cpu-z 1.31 cho C960 (FW 28/08/2019) & chạy đc ko? Sao tui cài xong, mở Cpu-z lên, nó nhá 1 cái rồi mất tiêu, cài Z-device thì mở OK. :(