OWNICE C960 - Những câu hỏi thường gặp

Doan Hoan

Hạ sĩ
em thấy màn của C960 tối quá( xem thành ra màu da của ai cũng như dân châu phi), ra ra nắng hiển thị kém, có cách nào tăng độ sáng và độ tương phản của màn lên không ạ?

superdaves36

Trung úy
[QUOTE = "icarvietnam, post: 4323, member: 1"] Settings - Car Settings - Extra Settings - Password 1260 - Model choose ->
-Canbox: Chose your Canbox (may be Simple Soft), chose your car
-Logo: Chose the logo, which you want! [/ QUOTE]

Worked perfectly

Ad cho mình hỏi đâì c960 muốn gọi điện bằng sim của đầu thì làm thế nào. Nếu có kết nối bluetooth thì nó lúc nào cũng gọi bằng dt kêt nối bluetooth. Ra lệnh nào cũng gọi bằng bluetooth. Còn nếu ngắt bluetooth thì chổ bàn phím nó ẩn lại. Ko thao tác gì được. Vậy cần phải cài thêm phân mêm gọi điện cho sim đầu hay sao ạ.

Ad cho hỏi chút. Khi kết nối BT trên màn với ĐT, có điện thoại đến thì bấm nút nghe trên màn ko dc mà phải bấm nút nghe trên điện thoại thì lúc đó mới đàm thoại được. Vậy muốn bấm nút nghe trên màn để đàm thoại thì phải làm sao ạ

ngochoangimsat

Administrator
Ad cho mình hỏi đâì c960 muốn gọi điện bằng sim của đầu thì làm thế nào. Nếu có kết nối bluetooth thì nó lúc nào cũng gọi bằng dt kêt nối bluetooth. Ra lệnh nào cũng gọi bằng bluetooth. Còn nếu ngắt bluetooth thì chổ bàn phím nó ẩn lại. Ko thao tác gì được. Vậy cần phải cài thêm phân mêm gọi điện cho sim đầu hay sao ạ.
sim của đầu được thiết kế chỉ dùng để vào mạng internet nên ko gọi điện thoại ạ

Paul

Hạ sĩ
Ad, xe m đang xài Ownice c960 + cam360 Owin 3D pro. Có cách nào xem video hành trình trên màn hình mà không cần dùng đến remote control của Owin không?

Anti-Plus

Trung úy
Ad cho mình hỏi muốn tắt bỏ màn hình khóa khi khởi động đầu DVD thì phải làm thế nào ?

Doan Hoan

Hạ sĩ
cho mình hỏi sao khi ra lệnh giọng nói nó toàn báo không có mạng, mặc dù mạng mình dùng 1 đầu adroid cam hành trình phát WF các thiết bị khác đều tự nhận, mình phải kích vào biểu tượng sóng WiFi mở kết nối mạng thì mới được (ngày trước mình ấn giọng nói được ngay, sau khi lắp sim vào nó thêm thao tác đó)

Long Beach

Trung úy
@icarvietnam xe mình cũng thế, ấn trên màn hình hay phím trên volant cũng không được, bắt buộc phải ấn ở điện thoại

Ad cho hỏi chút. Khi kết nối BT trên màn với ĐT, có điện thoại đến thì bấm nút nghe trên màn ko dc mà phải bấm nút nghe trên điện thoại thì lúc đó mới đàm thoại được. Vậy muốn bấm nút nghe trên màn để đàm thoại thì phải làm sao ạ

Bacushin

Hạ sĩ
@icarvietnam xe mình cũng thế, ấn trên màn hình hay phím trên volant cũng không được, bắt buộc phải ấn ở điện thoại
Xe mình cũng không gán được nút answer trên volang. Sau đó mò ra, phải chọn chỗ mình vòng đỏ, chọn ở giữa, mới gán được nút đó

Đính kèm

thuyfox

Hạ sĩ
Mình mới cập nhật firmware cho c960 lắp cho xe cx5 đời 2017. Admin hướng dẫn cài đặt phím vô lăng giúp mình đc ko?

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
cho mình hỏi sao khi ra lệnh giọng nói nó toàn báo không có mạng, mặc dù mạng mình dùng 1 đầu adroid cam hành trình phát WF các thiết bị khác đều tự nhận, mình phải kích vào biểu tượng sóng WiFi mở kết nối mạng thì mới được (ngày trước mình ấn giọng nói được ngay, sau khi lắp sim vào nó thêm thao tác đó)
Bác quay cái video lỗi post lên giúp em xem sao nhé

Linhgiang

Hạ sĩ
Em mới lắp C 960 nhưng chạy mạng 4g rất chậm và hay rớt mạng. Mấy bác giúp em cách khắc phục với ạ!

superdaves36

Trung úy
Is there a way to make the music louder. I have to go past 9 for loudness. Most of my past android units had a loudness button

thuyfox

Hạ sĩ
Mình đã cài HĐH mới nhất và icar bản 299. Khi nghe nhạc hoặc video bằg app hệ thống và gọi icar ( ví dụ hỏi hôm nay ngày bao nhiêu) thì trợ lý Google chỉ hiện kết quả mà ko phát âm. Khi tắt phần mềm nghe nhạc hệ thống mà chạy phần mềm nghe nhạc khác và chạy icar thì google đọc ( phát âm rất tốt). Xin hỏi cách khắc phục thế nào?