Phần mềm nghe nhạc Spotify MOD

ngochoangimsat

Administrator
Nếu bạn là một người yêu âm nhạc trực tuyến nhưng chưa tìm được một ứng dụng nghe nhạc có trải nghiệm tốt nhất, hãy để iCar Việt Nam cho bạn một gợi ý. Spotify Music là ứng dụng cung cấp dịch vụ nghe nhạc trực tuyến hàng đầu trên thế giới với số lượng người dùng khổng lồ. Theo thống kê vào năm 2015, ứng dụng đã đạt mốc 60 triệu người dùng (trong đó có 15 triệu người dùng trả phí), một con số quá ấn tượng. Điều gì đã khiến cho Spotify Music trở trành dịch vụ cung cấp âm nhạc trực tuyến tốt nhât hiện nay?

Giới thiệu chung về phần mềm nghe nhạc trực tuyến Spotify

Với Spotify, thật dễ dàng tìm đúng loại nhạc cho từng khoảnh khắc - trên đầu DVD android, di động, trên máy tính, trên máy tính bảng và nhiều hơn nữa.

Có hàng triệu bài hát trên Spotify. Vì vậy dù bạn đang lái xe, đang tập thể dục, dự tiệc hay thư giãn, bạn luôn luôn tìm được âm nhạc phù hợp với mình ngay lập tức. Hãy chọn nhạc bạn muốn nghe hoặc hãy để Spotify làm bạn ngạc nhiên.

Bạn có thể duyệt tìm các bộ sưu tập âm nhạc của bạn bè, các nghệ sĩ và người nổi tiếng, hoặc tạo một đài phát radio và chỉ cần ngồi nghe.

Phổ nhạc cho cuộc sống của mình với Spotify. Đăng ký hoặc nghe miễn phí.

Kho âm nhạc khổng lồ
Có thể nói rằng Spotify Music là “vua” trong lĩnh vực cung cấp âm nhạc trực tuyến khi ứng dụng này sở hữu kho âm nhạc khổng lồ với hơn 40 triệu bài hát. Tất cả đều là nhạc có bản quyền chất lượng cao. Ứng dụng luôn cập nhật liên tục những ca khúc, albums mới giúp người dùng nhanh chóng tìm được những bài hát mà họ muốn.

Giống như các dịch vụ stream nhạc thông thường, bạn có thể tìm một bài hát bất kỳ bằng cách nhập tên bài hát, tên ca sĩ hoặc tên albums vào ô tìm kiếm phía trên ứng dụng. Click vào “Show all results” để ứng dụng hiển thị toàn bộ kết quả tìm kiếm.

So với các đối thủ như Apple Music hay Zing MP3, Spotify Music có kho âm nhạc lớn hơn hẳn các đối thủ. Bạn có thể tìm một bài hát theo một thể loại bất kỳ như Pop, EDM, Hard Rock, Jazz, K-Pop,… hoàn toàn miễn phí. Ở phiên bản miễn phí, bạn sẽ thưởng thức các bài hát ở chế độ trộn bài, tức là ứng dụng sẽ phát những bài hát bất kỳ có liên quan tới bài hát bạn tìm kiếm ban đầu, và bạn không được phép chọn bài hát mà bạn muốn nghe.

Có nên nâng cấp Spotify Music Premium?
Khi sử dụng phiên bản miễn phí, bạn không thể chọn những bài nhạc bạn muốn nghe và nghe nhạc ở chế độ ngoại tuyến. Trong khi đó, chỉ với 9.99 $ một tháng (áp dụng cho hơn 60 quốc gia trên thế giới), bạn có thể mở khóa toàn bộ tính năng tuyệt vời của Spotify Music. Nghe nhạc và tải nhạc chất lượng cao (320kbps và Lossless), tạo danh sách nhạc cá nhân, phát radio theo yêu cầu và dĩ nhiên không hề có quảng cáo trong quá trình sử dụng. Đặc biệt, bạn có thể đăng ký và hủy gói Premium bất cứ lúc nào, không hề có sự ràng buộc. Khi so sánh với Apple Music, gói Premium cá nhân và gia đình của Spotify Music đắt hơn nhưng bù lại có nhiều tính năng hấp dẫn, bạn có thể cân nhắc điều này.

Khám phá
Dựa vào lịch sử và thói quen nghe nhạc của bạn, Spotify Music sẽ tự động gợi ý những bài hát có thể bạn sẽ thích và tổng hợp chúng thành một playlist. Những playlist này phân loại theo từng dòng nhạc, từng thể loại và theo từng mood khác nhau. Khi bạn mở phần Discover Weekly ở trên cùng, bạn sẽ thấy những bài hát bạn chưa từng nghe nhưng có thể bạn sẽ thích. Đặc biệt hơn, mỗi khi các nghệ sĩ yêu thích của bạn tung ra những bản hit hay albums mới, ứng dụng sẽ gửi thông báo ngay lập tức cho bạn.

Spotify Music MOD có gì?
  • Nghe nhạc và tải nhạc chất lượng 320kbps
  • Đã mở khóa Spotify Connect
  • Mở khóa chế độ lặp lại
  • Bật tìm kiếm
  • Nghe bài nhạc bất kỳ mà bạn muốn
  • Shuffle không giới hạn
  • Tự động chuyển tài khoản thường sang tài khoản Premium sau khi đăng nhập ( sử dụng như tài khoản trả phí )
  • Không có quảng cáo trong khi nghe nhạc
  • Cho phép chọn chất lượng nhạc, nghe và tải nhạc chất lượng cao có bản quyền hoàn toàn miễn phí
  • Bạn có thể tùy chọn cấu hình cho ứng dụng Spotify
  • Nghe nhạc nhanh hơn, không bị trễ hay vấp trong quá trình nghe nhạc
Tạm kết
Dù còn một số nhược điểm cần được khắc phục, Spotify Music MOD vẫn là một trong những dịch vụ cung cấp nhạc trực tuyến tốt nhất trên thế giới. Ứng dụng này hỗ trợ rất nhiều nền tảng như Android, iOS, PC, Mac, bạn có thể tải về thông qua các đường link dưới đây.

Tùy thuộc vào nhu cầu của bạn, bạn có thể tải xuống Spotify Music MOD APK hoặc Spotify Music APK nguyên bản. Hoặc đơn giản là cài đặt từ Google Play / App Store nếu bạn muốn.

Link tải về Spotify MOD

Liên kết tải về Spotify MOD: http://www.mediafire.com/file/wacl9ub91b32vwv/Spotify-v8.4.94.817_build_42734375-arm.com.apk/file

Hướng dẫn cài đặt Spotify Mod Premium (không cần Root máy):

Đối với các bạn dùng các thiết bị android thì khá đơn giản rồi, nếu bạn đang sử dụng ứng dụng Spotify phiên bản gốc thì hãy gỡ hoàn toàn ứng dụng cũ đi nhé, sau đó hãy tải về files Spotify Mod Premium có đuôi .apk qua liên kết ở trên. Tiếp theo các bạn cài đặt ứng dụng như bình thường (nhớ bật cho phép cài ứng dụng không rõ nguồn gốc nhé). Sau khi cài đặt hoàn tất bạn mở ứng dụng lên và tiến hành đăng nhập bằng tài khoản Google hoặc tài khoản Facebook là được nhé, nên chọn tài khoản mà bạn chưa từng đăng nhập vào ứng dụng lần nào nhé.

Lưu ý: bạn không nên đăng xuất và đăng nhập lại quá nhiều lần hoặc quá nhiều tài khoản để tránh lỗi trong quá trình sử dụng nhé.

Sau khi hoàn thành quá trình cài đặt và đăng nhập bạn hãy hoàn tất một số thiết lập cơ bản và như vậy là bạn đã có thể nghe nhạc chất lượng cao, không quảng cáo trên ứng dụng Spotify Mod Premium rồi. Mình vẫn sẽ để link tải ứng dụng Spotify phiên bản gốc của nhà phát hành để các bạn có điều kiện có thể tải và ủng hộ nhà phát hành nhé.

Để tìm hiểu thêm về Spotify các bạn có thể đọc thêm bài viết đánh giá chi tiết Spotify của tác giả Lê Phú Khương trên diễn đàn tinhte.vn, iCarVietNam xin chia sẻ lại đây để các bạn cùng tham khảo. Nội dung bài viết như sau:

Dùng thử Spotify một tuần, và mình đã huỷ luôn cả gói Apple Music mặc dù trước đó mình đã sử dụng dịch vụ này hơn cả năm nay. Hỗ trợ nhiều nền tảng, giao diện người dùng thông minh, kho nhạc phong phú, chọn nhạc và đề xuất playlist quá thông minh,... là những gì mà Spotify thể hiện quá tốt, tuy nhiên không phải là ứng dụng này không có điểm yếu. Mình sẽ chia sẻ kĩ hơn, mời anh em cùng chia sẻ về ứng dụng nghe nhạc mà mình sử dụng luôn nhé.

Nhạc đầy đủ Anh - Việt - Hàn
Điều tiên quyết của một ứng dụng nghe nhạc đó là ... nhạc. Trước đây mình có thói quen dùng Apple Music để nghe nhạc Anh - Hàn, còn Zing MP3 và SoundCloud để nghe nhạc Việt. Tuy nhiên kể từ khi sử dụng Spotify thì mình đánh giá ứng dụng này đáp ứng được lên tới 80% việc thay thế hoàn toàn luôn cả 3 ứng dụng kia với nhu cầu của mình (Trong đó nhạc Anh - Hàn đáp ứng rất đầy đủ, nhạc Việt cũng khá nhiều). Theo một số báo cáo thì Apple Music có 40 triệu bài hát, nhiều hơn so với 30 triệu của Spotify, điều đó là đúng, đặc biệt với nhạc US-UK và Hàn Quốc. Tuy nhiên nếu tính thêm nhạc Việt vào thì cảm giác trải nghiệm với Spotify rộng rãi hơn rất nhiều.

Rất nhiều bài hát Việt có thể dễ dàng kiếm thấy trên Spotify mà Apple Music bó tay khi mình sử dụng trước đó, trải dài từ nhạc trẻ, nhạc xưa, indie, các bài hát đang nổi đều có tương đối đủ (Thậm chí nhiều bài rap việt trẻ trâu lúc cấp 2 mình hay nghe cũng có
) Tất nhiên thì Spotify sẽ thua xa cả MP3 Zing lẫn SoundCloud về khoản này, nhưng tóm lại vẫn đủ xài với nhu cầu nghe nhạc khá rộng của mình. Các nghệ sĩ cũng rất hay upload bài hát của họ lên đây.

Mình cũng nghe nhạc Hàn Quốc nhiều, về khoản này thì mình đánh giá cao kho nhạc của Apple hơn vì nó rất đủ, hầu như tất cả các bài mình tìm đều có. Mặc dù vậy, nhạc Hàn trên Apple có tên bài hát giữ nguyên kí tự bản ngữ, gây khá nhiều khó khăn khi tìm kiếm, mình phải Google rồi dán tên kí tự Hàn để tìm, trên Spotify thì mình chỉ cần gõ tên bài hát theo kí tự La-tinh là được.

Bên cạnh việc đầy đủ nhạc thì Spotify xuất hiện trên rất nhiều nền tảng từ Windows, Mac, iOS, Android, cho tới Oto, Playstation, Xbox, TV, và cả loa. Anh em chỉ cần đăng kí một tài khoản và có thể liên kết với tất cả các nền tảng còn lại. Thú vị hơn là còn có thể dùng để điều khiển qua lại giữ các nền tảng, ví dụ mình có thể dùng Spotify trên iOS để điều khiển bài hát trên Mac, hay TV đang dùng WebOS 3.5 của mình.

Đề xuất nhạc thông minh, quản lý playlist rất hợp lý
Bạn chỉ cần nghe vài bài nhạc mà mình thích, Spotify sẽ tự động đề xuất những bản nhạc, các playlist có cùng thể loại chủ đề với nhạc mà anh em hay nghe, rất tuyệt vời, và các playlist được đề xuất đa phần đều đúng là rất phù hợp với gu có sẵn của mình. Về việc đề xuất nhạc kiểu này thì cá nhân mình chỉ thấy trước đây có Soundcloud và Youtube là làm rất tốt, Apple Music thậm chí còn không hề ngon ở khoản này một tí nào. Mình nghĩ việc Spotify có rất nhiều người dùng như vậy, một phần vì nó có mặt sớm, nhưng phần rất lớn là nhờ việc chọn nhạc này. Mình đọc được một comment trên Tinh tế so sánh khá vui, nói rằng :"Xài Spotify giống như bạn vào shop mua đồ, sẽ có nhân việc phục vụ và lựa đồ giúp bạn, còn bình thường thì như mua ở chợ, bạn phải tự chọn lấy, còn chất lượng thì chưa chắc chênh lệch nhau"

Các gợi ý sẽ luôn luôn thay đổi và cập nhật vào từng thời điểm, từng thói quen thay đổi nhạc của chúng ta. Giao diện trên máy tính còn cho chúng ta thấy bạn bè đang nghe gì để cùng khám phá thêm. Phải nói là mình đánh giá siêu cao khả năng gợi ý và đề xuất nhạc của Spotify, đây cũng là lí do chính để mình chuyển qua dịch vụ này sử dụng chính thức. Nhờ vậy mà nhiều khi mình phát hiện ra thêm rất nhiều bản nhạc hay mà mình chưa từng nghe, hoặc đã nghe rồi nhưng chưa biết.

Nhờ khả năng đề xuất nhạc mới mà kho nhạc của mình luôn phong phú và không bị gói gọn ở một không gian nhạc cũ, cảm giác thích thư khi dùng SoundCloud hoặc nghe từ YouTube vậy

Ứng dụng xịn, giao diện dễ dùng
Mình trải nghiệm trên bốn nền tảng là Android, iOS, Mac, và TV, mình thấy giao diện làm đẹp với font chữ dễ nhìn, thiết kế không quá cầu kì nhưng tạo được cảm giác khám phá, không phải chê gì nhưng mình cảm thấy giao diện của Apple Music khá tù túng, không gợi được cảm giác muốn khám phá bài mới.

Các thao tác tương tác trên mobile cũng tiện trong quá trình dùng, vuốt qua phải để theo vào danh sách phát, vuốt qua trái để tải về thư viện. Với mỗi Album hay playlist thì ở trên cùng đề có một cần gạt để dễ dàng quản lý download các bài hát đó về thư viện của mình hay không.

Tính năng Radio khá hay, khi mà chúng ta chỉ cần gõ vào đó tên của nghệ sĩ yêu thích hoặc một bài hát, hoặc album hay playlist gì đó, thì nó sẽ tự động phát một đống bài hát liên quan, khá là hay ho, mình khá thích tính năng này. Bên cạnh đó còn có tính năng nghe Podcast, mình có tìm tòi vọc vạch thì cũng phát hiện một số podcast khá hay và bổ ích, vừa cung cấp kiến thức, vừa luyện nghe tiếng Anh.

Mặc dù vậy trên TV, app vẫn còn một số lỗi nhỏ như bấm không phát nhạc, lâu lâu bị khựng và thoát bất thường, nhưng không thường xuyên, vẫn chấp nhận được, đợi cập nhật thôi, mặc dù tốc độ cập nhật ứng dụng trên WebOS mình thấy không quá nhanh

Nếu dùng iOS mà chuyển qua Spotify thì sẽ có một số thứ không hỗ trợ nhiều như với Apple Music, tất nhiên rồi. Siri sẽ bị giới hạn nhiều hơn so với khi sử dụng "hàng" của Apple, mình hay có thói quen ra lệnh giọng nói qua Siri để điều khiển nhạc, về mặt này thì Spotify rõ ràng không bằng. Đồng thời chúng ta sẽ tự tách rời phần nhạc ra khỏi hệ sinh thái của Apple, nếu mới chuyển thì sẽ thấy có gì đó lạ lạ, nhưng quen dần rồi thì cũng không có gì là khó khăn cả. Một ví dụ khác là nhạc trên Spotify không thể dùng để sử dụng vào một số mục đích, như làm nhạc báo thức hay chuông chẳng hạn.

Hiện tại khi chuyển qua Spotify và để sử dụng toàn bộ công năng thì cũng ta phải tốn 59.000đ một tháng, cá nhân mình thấy là xứng đáng. Con số này nhìn tổng thể không phải rẻ với một số người, đặc biệt là nếu sử dụng Apple Music gói gia đình thì chia ra chỉ khoảng 15.000đ một người, hoặc gói sinh viên là 29.000đ, tuy nhiên với kho nhạc bản quyền, có thể tải, lời bài hát đầy đủ và các dịch vụ đi kèm quá tuyệt thì như mình nói là nó xứng đáng.

Bên trên là một vài chia sẻ của mình về dịch vụ stream nhạc mà mình đánh giá là "xịn" nhất hiện nay về tổng thể, còn anh em thì sao, đang dùng cái nào, mời cùng chia sẻ với mọi người nhé

Sửa lần cuối:

ngochoangimsat

Administrator
Nguồn tải khác của tác giả moddao (trang web moddao.com): https://drive.google.com/file/d/1m_9kwaj0bkgj2j5mGfLgCho0HBlwQAXR/view
Ngoài bản trên còn bản mới hơn dưới đây, trong đó:
- V1 là dành cho các bạn đã từng đăng ký tài khoản spotify, chỉ việc đăng nhập để dụng: https://www.mediafire.com/file/uo8p52m3wq829yg/Spotify_Premium_v8.5.59.1137_MOD_v1.apk/file
- V2 là bản dành cho các bạn cần đăng ký mới tài khoản để sử dụng: https://www.mediafire.com/file/fso3qg9nuecp7ht/Spotify_Premium_v8.5.59.1137_MOD_v2.apk/file

Sửa lần cuối: