OWNICE C960 - Những câu hỏi thường gặp

Mình mới lắp màn c960 , mỗi khi đề máy xe thì lúc đó màn mới khởi động, android mới khởi động nên rất lâu sau màn mới hoạt động, thật bất tiện...
mong Ad hướng cách khắc phục với ạ. Thank

binary

Hạ sĩ
Mình gắn đầu ownice c960 với amply rời, dùng chân AMP-CON để kích amply, bình thường chỉ mở lên chân này 0v không kích amply, khi có âm thanh chân này lên 12v,

Nhưng khi không có audio, chân này vẫn giữ điện áp 12v, bác cho mình hỏi có cách nào để tắt chân này khi không có âm thanh không a?

Lí do: hệ thống audio của mình bị nhiễu nhẹ nên mình muốn tắt amply khi không có âm thanh (ví dụ trong trường hợp dẫn đường)

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Mình mới lắp màn c960 , mỗi khi đề máy xe thì lúc đó màn mới khởi động, android mới khởi động nên rất lâu sau màn mới hoạt động, thật bất tiện...
mong Ad hướng cách khắc phục với ạ. Thank
Bác tìm mục sleep, đặt nó từ 1 ngày trở lên nhé

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Mình gắn đầu ownice c960 với amply rời, dùng chân AMP-CON để kích amply, bình thường chỉ mở lên chân này 0v không kích amply, khi có âm thanh chân này lên 12v,

Nhưng khi không có audio, chân này vẫn giữ điện áp 12v, bác cho mình hỏi có cách nào để tắt chân này khi không có âm thanh không a?

Lí do: hệ thống audio của mình bị nhiễu nhẹ nên mình muốn tắt amply khi không có âm thanh (ví dụ trong trường hợp dẫn đường)
Bác nối dây kích vào dây ACC nhé

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
ad cho mìn hỏi mình không cài đặt được thông báo cửa chưa đóng. ko thấy nó hiện trên màn hình. ko biết là chức nào c960 có hay phải mua thêm thiết bị. cảm ơn.
Tùy từng xe mới có tính năng này bác ạ, nếu có thì cũng phải mua canbus thêm mới hiện được chức năng này

thayboi

Hạ sĩ
Tùy từng xe mới có tính năng này bác ạ, nếu có thì cũng phải mua canbus thêm mới hiện được chức năng này
mình chạy fadil bản base.
ngoài ra mình bị thêm là khi vào bluetooth nó mât bluetooth điện thoại rồi chỉ còn bluetooth dữ liệu nên ko nghe nhạc/kết nối gọi đc.
triệu chứng là thường xuyên mất tên thiết bị và mỗi lần thoát ra phải thiết lập mới.

bác chỉ giúp cách khắc phục với ạ.
cảm ơn bác.

Đính kèm

Sửa lần cuối:

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
mình chạy fadil bản base.
ngoài ra mình bị thêm là khi vào bluetooth nó mât bluetooth điện thoại rồi chỉ còn bluetooth dữ liệu nên ko nghe nhạc/kết nối gọi đc.
triệu chứng là thường xuyên mất tên thiết bị và mỗi lần thoát ra phải thiết lập mới.

bác chỉ giúp cách khắc phục với ạ.
cảm ơn bác.
Fadil bản base chỉ có C800 mới hỗ trợ mở cửa bác ạ

Cho hỏi lấy đầu ownice c969, khi chia sẽ dử liệu để bắt wifi thì đầu phát ra wifi rấy yếu và ko truy cập được.
Nhưng vào mạnh trực tiếp trên đầu thì xài phà phà.
Đả thử 2 3 sim, cho thấy đầu c960 bị lỗi .
Cửa hàng kêu đem ra đại lý test và đổi đầu.
vậy a e chi giáo có cách khắc phục ko.
đi tới lui tháo ra vào mệt

superdaves36

Trung úy
The developers option password doesn't work no more 7890 plus the hour. I can't get into it. Need the working method please. Plus the mcu update if possible too

Long Beach

Trung úy
@vivacious xe mình Wildtrak 2017, trong Cài đặt >> Cài đặt nâng cao, mục chọn Mô hình, chưa thấy mục nào phù hợp
- Có 2 cái 2013 Ranger, 1 cái thì chỉnh điều hoà không hiển thị trên màn hình, 1 cái có hiển thị nhưng hiện cả khi cài số lùi, vài giây sau mới hết, rất khó chịu
- Nếu chọn 2016 hoặc 2018 Everest thì mỗi lần chỉnh điều hoà bằng phím cứng, sẽ hiện trên màn hình, nhưng không chỉnh được hướng gió (kiểu gió xuống chân, lên mặt...) trên màn hình. Nhiệt độ cũng không chỉnh được trên màn hình
Vậy nên chọn Mô hình nào?

Long Beach

Trung úy
MCU can update online via chose model method in extras settings
vấn đề là MCU không cập nhật thêm xe hay tính năng đầy đủ của xe cụ ạ. Em có nêu thắc mắc ở trên đấy. Lỗi lòi ra

@vivacious xe mình Wildtrak 2017, trong Cài đặt >> Cài đặt nâng cao, mục chọn Mô hình, chưa thấy mục nào phù hợp
- Có 2 cái 2013 Ranger, 1 cái thì chỉnh điều hoà không hiển thị trên màn hình, 1 cái có hiển thị nhưng hiện cả khi cài số lùi, vài giây sau mới hết, rất khó chịu
- Nếu chọn 2016 hoặc 2018 Everest thì mỗi lần chỉnh điều hoà bằng phím cứng, sẽ hiện trên màn hình, nhưng không chỉnh được hướng gió (kiểu gió xuống chân, lên mặt...) trên màn hình. Nhiệt độ cũng không chỉnh được trên màn hình
Vậy nên chọn Mô hình nào?

ngochoangimsat

Administrator
vấn đề là MCU không cập nhật thêm xe hay tính năng đầy đủ của xe cụ ạ. Em có nêu thắc mắc ở trên đấy. Lỗi lòi ra
chọn đc mô hình nào là do canbus, cái đó người ta chưa làm thì ko có hiện trong danh sách để cập nhật. Firmware của đầu không giải đc ạ

Ta vinh hien

Trung úy
Mình vừa update fimware c960 bị mất phần mềm tlink để kết nối carplay. Admin cho xin link phần mềm đó được không. Tìm mãi chả thấy trên web lẫn ch play. Rắc rối quá