OWNICE C960 - Những câu hỏi thường gặp

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
1. Làm thế nào để khi lùi nhạc vẫn chạy:

Cài đặt -> Cài đặt xe -> Cài đặt lùi -> Tắt tiếng khi lùi -> chọn "Tắt"

2. Làm thế nào để có thể xem video khi lái xe

Vào cài đặt -> Cài đặt xe hơi -> Cài đặt nâng cao -> pass 123456 -> cài đặt phanh -> Chọn close

3. Nghe nhạc và xem video qua usb thì được nhưng khi copy nhạc vào file music và copy video vào file Video trong trình quản lý tệp thì mở ứng dụng nghe nhạc không tìm thấy các file nhạc để phát.

Ở trong giao diện nghe nhạc, bạn chọn biểu tượng hình nút nhạc góc dưới bên trái, ấn vào đó chọn thẻ nhớ trong nó sẽ hiện ra (như hình)

4. Tại sao cam lùi của tôi lên chậm
Có 2 nguyên nhân chính dẫn tới việc cam lùi hiện lên chậm:
1 - Chỉnh phần rear view delay trong setting (Setting -> Car setting -> Reversing setting -> Rear View delay. Thông số chỉnh càng lớn thì độ trễ của cam lùi càng cao.
Reversing delay.jpg

2 - Do chế độ ảnh trong ảnh của các phần mềm như Google Map, Youtube Vance... bạn cần tắt nó đi
Vào Cài đặt (setting) -> Ứng dụng -> Tìm ứng dụng Google Maps, Youtube Vance -> Tìm mục Ảnh trong ảnh -> Tắt

5. Hướng dẫn cách sửa lỗi ngược cảm ứng và cài đặt các nút cảm ứng trên đầu C960

6. Tại sao tôi vào google map tìm địa chỉ mãi không được dù mạng internet vẫn ổn định
Do tài khoản icar trong đầu bị đổi mật khẩu. TK icar được icar Việt Nam dùng để cài đặt các phần mềm ban đầu, sau khi bạn lắp đặt đầu lên xe có thể xóa nó đi và đăng nhập tài khoản của bạn để sử dụng.
Cách xóa: Vào cài đặt -> Tài khoản -> tìm tài khoản [email protected] ấn vào tài khoản ấy -> ấn nút xóa phía dưới tài khoản để xóa tài khoản.
Sau khi xóa tài khoản icarvietnam, bạn có thể đăng nhập tài khoản google của mình để sử dụng.

7. Tại sao tôi vào CH Play (Play store) nhưng đầu load mãi không được, chỉ hiện màn hình trắng.
Vấn đề này tương tự vấn đề ở mục 6, bạn cần xóa tài khoản [email protected] và đăng nhập tài khoản của mình.

8. Tại sao tôi không đăng nhập được vào youtube?
Youtube được ICAR Việt Nam cài sẵn cho đầu C960 là bản Vance, nó có các ưu điểm: Không có quảng cáo - nên bạn có thể xem trọn vẹn các video clip mà không lo bị quảng cáo chèn lên gây gián đoạn video, chạy được nền - nên bạn có thể vẫn nghe được nhạc youtube trong khi xem bản đồ hoặc khi lùi xe nhạc vẫn tiếp tục chạy khi lùi hoặc sau khi lùi tùy cài đặt của bạn. Tuy nhiên, nó không thể đăng nhập tài khoản được.

Có 1 phương án để đăng nhập là cài Micro G for youtube vance, tuy nhiên, các bản Micro G thường không ổn định và hay phải cập nhật thường xuyên, cần sử dụng những bản youtube Vance nặng, nên ICAR Vietnam không khuyến nghị sử dụng. Nếu bạn có trình độ cao về IT có thể cài để trải nghiệm và tự sử lý các sự cố (nếu có)

9. Tại sao tôi cài phần mềm từ Google Play Store (còn gọi là CH Play) báo đang chờ tải xuống mãi ?
Lỗi này do google playstore đang cài hoặc cập nhật ứng dụng nào đó thì tắt xe, đầu chuyển vào chế độ ngủ trong khi công việc đang thực hiện dang dở, việc bị gán cờ có ứng dụng đang cài khiến các ứng dụng khác muốn cài sẽ phải chờ trong khi thực tế ứng dụng đang cài dở bị lỗi không hề cài tiếp, do vậy không cài được các ứng dụng tiếp theo.
Để khắc phục vấn đề này khá đơn giản, các bạn vui lòng thực hiện theo bước sau: Vào "Cài đặt" -> "Ứng dụng và thông báo" -> cuộn xuống tìm ứng dụng "CH Play" trong danh sách -> "Bộ nhớ" -> "Xóa dữ liệu" -> "OK".
Sau khi làm theo trình tự trên hãy mở ứng dụng CH PLAY và cài ứng dụng bình thường

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

ximong2017

Trung úy
1. Có bác nào mở vtvgo xong tắt màn hình nghe mình tiếng thì bị restart không ạ?

2. Cách nghe gọi nhắn tin bằng sim cắm vào đầu.

kid_sn

Hạ sĩ
Em mới lắp hôm qua nhưng đầu ko nhận sim. có bác nào trong nhóm biết cách xử lý thì chỉ cho em với ạ .

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
1. Có bác nào mở vtvgo xong tắt màn hình nghe mình tiếng thì bị restart không ạ?

2. Cách nghe gọi nhắn tin bằng sim cắm vào đầu.
1. Em chưa thử, nhưng vtv go là app để xem hình, nếu tắt màn hình có thể gây ra lỗi
2. Cái này không gọi được bằng sim cắm trong đầu

min18vn

Trung úy
Chỉ cho em cách set cam lùi với, em đổi từ đầu c800 sang c960 nhưng cam lùi chỉ nhận ntsc hoặc pal, mà để ở chế độ đó cam không đủ độ phân giải, mờ tịt trong khi đầu c800 rất nét.
Em dùng tpms ownice, c800 có soft sẵn trong đầu, c960 thì không có

ximong2017

Trung úy
1. Em chưa thử, nhưng vtv go là app để xem hình, nếu tắt màn hình có thể gây ra lỗi
2. Cái này không gọi được bằng sim cắm trong đầu
1. Cũng không hẳn bác à. E mở youtube tắt màn hình vẫn nghe bthuong. Cthe do ứng dụng vtvgo lỗi.

2. Có đầu nào gọi điện ntin dc ko bác.

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
1. Cũng không hẳn bác à. E mở youtube tắt màn hình vẫn nghe bthuong. Cthe do ứng dụng vtvgo lỗi.

2. Có đầu nào gọi điện ntin dc ko bác.
1. Youtube mà tắt màn hình vẫn nghe nhạc được là bản Vance, ngày xưa em tìm để giúp 1 bác muốn vào số lùi vẫn nghe được nhạc, giờ nó phổ biến đến mức bất kỳ đầu android nào cũng cài bản này. Còn youtube bình thường mà bác cài trong google play store thì tắt màn hình nó cũng tắt. Hầu như chương trình phát video nào cũng thế.

2. Cái C960 nhắn tin được. Bác cài app nhắn tin nào trong playstore vào cũng nhắn được. Gọi thì nó sẽ gọi bằng app bluetooth của đầu

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Chỉ cho em cách set cam lùi với, em đổi từ đầu c800 sang c960 nhưng cam lùi chỉ nhận ntsc hoặc pal, mà để ở chế độ đó cam không đủ độ phân giải, mờ tịt trong khi đầu c800 rất nét.
Em dùng tpms ownice, c800 có soft sẵn trong đầu, c960 thì không có
Cam lùi thường thì chỉ nhận NTSC hoặc Pal thôi ạ. Bác chỉnh độ sáng & độ sắc nét sẽ ổn thôi.
Tpms ownice chỉ bản T2 tích hợp với C960, bản T1 không tích hợp

ximong2017

Trung úy
1. Youtube mà tắt màn hình vẫn nghe nhạc được là bản Vance, ngày xưa em tìm để giúp 1 bác muốn vào số lùi vẫn nghe được nhạc, giờ nó phổ biến đến mức bất kỳ đầu android nào cũng cài bản này. Còn youtube bình thường mà bác cài trong google play store thì tắt màn hình nó cũng tắt. Hầu như chương trình phát video nào cũng thế.

2. Cái C960 nhắn tin được. Bác cài app nhắn tin nào trong playstore vào cũng nhắn được. Gọi thì nó sẽ gọi bằng app bluetooth của đầu
1. vấn đề là nó khởi động lại đầu ấy bác, bác thử đầu của bác mở vtvgo tắt màn hình xem có bị khởi động lại đầu như đầu của e không.

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
1. vấn đề là nó khởi động lại đầu ấy bác, bác thử đầu của bác mở vtvgo tắt màn hình xem có bị khởi động lại đầu như đầu của e không.
Nó là lỗi xung đột phần mềm ý bác, không dùng được VTVgo khi tắt màn hình

ximong2017

Trung úy

2. Cái C960 nhắn tin được. Bác cài app nhắn tin nào trong playstore vào cũng nhắn được. Gọi thì nó sẽ gọi bằng app bluetooth của đầu[/QUOTE

2. Em check con C500+ của ông bạn đã root gọi điện ntin bằng sim của đầu được nhé .

forget

Trung úy
Khi đang sử dụng google. Đôi khi nhấn lùi thì camera không lên hình. Nó đen thui. Phải làm lại lần nửa nó mới lên

Nvls

Hạ sĩ
Cho mình hỏi gọi điện qua app bluetooth (đầu C960) thì làm thế nào tải được danh bạ từ iphone vào đầu để khi gọi điện hiện tên người gọi?

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Khi đang sử dụng google. Đôi khi nhấn lùi thì camera không lên hình. Nó đen thui. Phải làm lại lần nửa nó mới lên
Tắt chế độ ảnh trong ảnh của google map đi bác. Xem mục 4 của bài đầu tiên

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Cho mình hỏi gọi điện qua app bluetooth (đầu C960) thì làm thế nào tải được danh bạ từ iphone vào đầu để khi gọi điện hiện tên người gọi?
Cần tải danh bạ ở iphone sang đầu, trên iphone nhớ bật mục share contact trong kết nối bluetooth

Anti-Plus

Trung úy
Ad cho mình hỏi : Mình ra lệnh giọng nói mở nghe nhạc hoặc bản đồ thì khi nhận lệnh giọng nói xong sẽ chạy youtube hoặc google map xong thoát ra ngoài màn hình nền, mình phải mở youtube hoặc google map lên trước thì giọng nói nhận sẽ thi hành được ứng dụng luôn. Không mở ứng dụng trước thì giọng nói không thi hành lệnh được.

Thangbui83

Trung úy
Ad cho mình hỏi : Mình ra lệnh giọng nói mở nghe nhạc hoặc bản đồ thì khi nhận lệnh giọng nói xong sẽ chạy youtube hoặc google map xong thoát ra ngoài màn hình nền, mình phải mở youtube hoặc google map lên trước thì giọng nói nhận sẽ thi hành được ứng dụng luôn. Không mở ứng dụng trước thì giọng nói không thi hành lệnh được.
cho nó gặp nhau lần đầu thì khi gọi sec ra