Ownice C800 - Những câu hỏi thường gặp

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Anh em dùng đầu dvd android Ownice C800 hay có những vấn đề gì cần giải đáp có thể post trong đây nhé. Em sẽ tổng hợp những vấn đề anh em hay hỏi và update trong topic này

1. Làm thế nào để tắt chế độ không cho xem video khi lái xe?
-> Vào Cài đặt -> Car -> Driving -> Settings -> Bật công tắc Whatching Video

2. Làm thế nào để bật thông số bình ắc quy trên màn hình?
-> Vào Cài đặt -> Car ->Extra Settings -> Bật công tắc Battery Voltage Display

3. Làm thế nào để vẫn nghe nhạc khi lùi?
-> Vào Cài đặt -> Car ->Extra Settings -> Reversing Volume -> Chọn ON

4. Làm thế nào để tắt chế độ tự mở CarPlay khi kết nối bluetooth?
-> Vào Cài đặt -> Car ->Factory Settings -> Mật khẩu 1260 -> chọn thẻ Other -> Cuộn xuống hết trang, Car Play -> NO

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Cuong.vd

Hạ sĩ
Mình muốn hỏi tất cả các vấn đề bên trên, mình đều gặp phải lỗi đó

ngochoangimsat

Administrator
Mình muốn hỏi tất cả các vấn đề bên trên, mình đều gặp phải lỗi đó
Chức năng đó không gọi là lỗi nhé, đó là một chức năng mặc định của nhà sản xuất theo quy định của pháp luật ở hầu hết các nước trên thế giới. Muốn sử dụng theo cách khác cần vào setting đặt lại theo ý mình ạ

Cuong.vd

Hạ sĩ
Chức năng đó không gọi là lỗi nhé, đó là một chức năng mặc định của nhà sản xuất theo quy định của pháp luật ở hầu hết các nước trên thế giới. Muốn sử dụng theo cách khác cần vào setting đặt lại theo ý mình ạ
Cảm ơn cụ

Minmin47

Hạ sĩ
Mình vừa lắp c800 ở tp hcm.
Nhưng trục trặc ở hiển thi đồng hồ, ngày tháng.
- Nếu để chế độ tự động cập nhật theo nhà mạng cung cấp thì giờ chạy chậm khoảng 5 phút.
- Nếu để chỉnh ngày h thủ công thì sau khi chỉnh và tắt máy ( vd 19h), sau đó khoảng 20h lên xe khởi động thì đồng hồ vẫn là 19h (cái này chế độ tự động cập nhật theo nhà mạng cung cấp cũng bị),
- Đồng thời ngày tháng cũng ko nhảy luôn (mình lắp đầu ngày 06/5/2019 mỗi lần khởi động xe nó lại quay lại ngày này).
- Với cho mình hỏi khi mình bấm nút tắt ngồn thì vẫn nghe đài và màn hình tối, như vậy có bình thường ko? Và có thể tắt đầu trước khi tắt máy ko? (mình bấm nút tắt nguồn chỉ tối màn hình, các chương trình khác vẫn chạy như: radio, youtube, nhac,...).

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Mình vừa lắp c800 ở tp hcm.
Nhưng trục trặc ở hiển thi đồng hồ, ngày tháng.
- Nếu để chế độ tự động cập nhật theo nhà mạng cung cấp thì giờ chạy chậm khoảng 5 phút.
- Nếu để chỉnh ngày h thủ công thì sau khi chỉnh và tắt máy ( vd 19h), sau đó khoảng 20h lên xe khởi động thì đồng hồ vẫn là 19h (cái này chế độ tự động cập nhật theo nhà mạng cung cấp cũng bị),
- Đồng thời ngày tháng cũng ko nhảy luôn (mình lắp đầu ngày 06/5/2019 mỗi lần khởi động xe nó lại quay lại ngày này).
- Với cho mình hỏi khi mình bấm nút tắt ngồn thì vẫn nghe đài và màn hình tối, như vậy có bình thường ko? Và có thể tắt đầu trước khi tắt máy ko? (mình bấm nút tắt nguồn chỉ tối màn hình, các chương trình khác vẫn chạy như: radio, youtube, nhac,...).
Bác kéo màn xuống, tắt cái gps đi để 1 lúc xong lại bật lên là sẽ được

victor

Hạ sĩ
Mình cũng mới lắp C800 ở ngoài HN, cũng bị lỗi đồng hồ không tự update khi sleep, chỉ có khởi động lại đầu thì giờ mới cập nhật (phải chỉnh tắt máy xong 30s là đầu tắt hẳn, mỗi lần đề máy phải chờ vái phút)
Một vấn đề nữa là bản của mình là android 9, không thấy có chức năng vừa xem youtube vừa nhìn bản đồ ở 1 góc như trong video review của Icar. Trong video đó bản đồ dẫn đường đang chạy thì bấm Home nó sẽ thu nhỏ lại góc, vẫn xem cái khác và vẫn thấy bản đồ. Con ownice của mình chỉnh hoài chức năng đó cũng ko chạy

Aerored

Hạ sĩ
I have a trouble with new ownice k3 (c800) on mondeo 4. It worked good right now after install. But next day I found that it play only button sounds and radio sound. No other sounds from apps are not available (silence). I have pushed reset button and switched off accumulator, no change. MCU version: MTCE_OLS_V3.10_1 Apr 4 2019 13:38:47. Pls help to solve this problem.

ngochoangimsat

Administrator
I have a trouble with new ownice k3 (c800) on mondeo 4. It worked good right now after install. But next day I found that it play only button sounds and radio sound. No other sounds from apps are not available (silence). I have pushed reset button and switched off accumulator, no change. MCU version: MTCE_OLS_V3.10_1 Apr 4 2019 13:38:47. Pls help to solve this problem.
Try to re-flash firmware , if the problem is still there after that, then hardware have problem

ngochoangimsat

Administrator
Mình cũng mới lắp C800 ở ngoài HN, cũng bị lỗi đồng hồ không tự update khi sleep, chỉ có khởi động lại đầu thì giờ mới cập nhật (phải chỉnh tắt máy xong 30s là đầu tắt hẳn, mỗi lần đề máy phải chờ vái phút)
Một vấn đề nữa là bản của mình là android 9, không thấy có chức năng vừa xem youtube vừa nhìn bản đồ ở 1 góc như trong video review của Icar. Trong video đó bản đồ dẫn đường đang chạy thì bấm Home nó sẽ thu nhỏ lại góc, vẫn xem cái khác và vẫn thấy bản đồ. Con ownice của mình chỉnh hoài chức năng đó cũng ko chạy
Thực ra thì không đầu nào khởi động mất vài phút mà tầm khoảng 30s đổ lại.

phong tran

Hạ sĩ
Cho mình hỏi đầu C800 của mình khi kết nối bluetooth thì chỉ có thể gọi điện dc thôi , ko nghe nhạc qua bluetooth dc , có cách kích hoạt nào để nghe nhạc qua BT dc ko , cảm ơn ad

Flastik

Hạ sĩ
Xin hãy giúp đỡ. Sau khi cập nhật, android không khởi động, dòng chữ đầu tiên liên tục xuất hiện và biến mất.

mthu

Hạ sĩ
Cho mình hỏi chỉnh sao để ngày giờ luôn đúng nhỉ, thấy mấy bác trên cũng bị cùng lỗi mà shop chưa có giải pháp cụ thể nào cả, vui lòng hướng dẫn

jets8003vinh

Trung úy
Try to re-flash firmware , if the problem is still there after that, then hardware have problem
Hôm trước mình cũng lắp 1 con c960 gặp lỗi tương tự và được Icar đổi cho con c800. Vậy mà khi đó Icar bảo là chưa gặp trường hợp này bao giờ. Haizz
Bây giờ các bác có 1 em để nghiên cứu rồi đó.