Một số điều cần biết khi sử dụng Android Box D5Lite

ICAR Dream 63

Trung úy
Xin chào các bác, bên nhà ICAR vừa cho ra mắt dòng Android box mới đó là D5Lite. Hôm nay, em xin chia sẻ với các bác 1 vài điều cần biết khi sử dụng box nhé.
* Giao diện chính của box

Như trên hình đó là giao diện chính của Android box D5Lite. Tương ứng:
  1. Thông tin của "sim", "wifi", "bluetooth" và "giờ".
  2. 4 ứng dụng được sử dụng gần nhất.
  3. Vào các ứng dụng của box.
  4. Giao diện ứng dụng được chọn ở mục "thiết lập điều hướng". Ở đây mặc định sẽ chọn "google map", các bác có thể tuỳ chọn ứng dụng các bác thích để thay thế vào.
  5. Widget trình phát của ứng dụng "ICAR Entertainment".
  6. Ở vị trí số 6 này, các bác có thể cài đặt 4 ứng dụng các bác hay dùng ra ngoài giao diện chính của box để mình dễ thao tác sử dụng. Để thay đổi các bác nhấn giữ vào "icon" của ứng dụng => xuất hiện dấu "x" trên từng ứng dụng, tại đây các bác muốn xoá ứng dụng nào thì nhấn vào dấu "x" trên ứng dụng đó => sau đó sẽ xuất hiện dấu "+", các bác nhấn vào dấu "+" đó để thêm ứng dụng các bác muốn thêm vào.

* Một số cài đặt cần lưu ý của box:
- Thiết lập hiển thị:
  1. Phím trợ năng: on/off để bật tắt.
  2. Con trỏ chuột: em thử bật/tắt nhưng không thấy gì khác :D
  3. Kiểu giao diện: giao diện chính của box.
  4. Đơn vị tốc độ: này thì đơn giản rồi các bác ;)
  5. Tách ứng dụng: Chia tỉ lệ giữa 2 ứng dụng khi các bác chia đồi màn hình.

- Thiết lập điều hướng: tại mục này các bác chọn ứng dụng nào thì giao diện chính của box sẽ hiển thị ứng dụng đó. Có 1 lưu ý là ứng dụng nào được chọn tại mục điều hướng này thì mình sẽ không thể dùng tính năng chia đôi màn hình cho ứng dụng được nhé các bác!

- Cài đặt khác:
  1. Tài khoản Google, các bác nhấn vào để login tài khoản Google vào nếu cần.
  2. Cho phép bật điểm phát sóng và wifi cùng lúc: mục này có nghĩa là mình vừa có thể dùng wifi, vừa có thể phát wifi ra cho thiết bị khác sử dụng cùng lúc. Em thấy tính năng này hay các bác ạ :D
  3. Tự khởi động ứng dụng: tự khởi động app lên khi box hoạt động.
  4. Trợ lý giọng nói: ứng dụng khiển giọng nói khi các bác nhấn giọng nói trên vô lăng.
  5. Cài đặt nhà máy: "4545".

Trên là 1 số điều em thấy khá hữu ích với bác nào mới sử dụng mà chưa biết thao tác. Mong là nó sẽ giúp ích được các bác trong quá trình sử dụng.