Hướng dẫn Chạy firmware Đầu Owince C500

mdapro88

Trung úy
Sau khi chạy bản root, cài các file apk như trong video hướng dẫn, sau đó cần để đầu chạy khoảng một lúc lâu cho nó tự khởi động lại thì rom root như rom gốc, mượt không khác gì nhau. Khi vào setting bấm các thứ bị đen màn là do quá trình tự cài đặt các thứ trong đầu đang chạy nền chưa xong. Chờ đến khi đầu tự khởi động lại
Đợi có lâu không anh ơi, ngồi trong xe mà cứ đợi kì lắm :)))

kanguru

Trung úy
Bản root chạy rất mượt nhưng nó cần một khoảng thời gian sau khi cài để tự thiết lập các thứ, bình thường cứ để yên ko làm gì thì một lúc sau nó sẽ khởi động lại và mọi thứ rất ok
Em lại quay lại bản root thử lần nữa, nhưng Vietmap không chạy, cài xong chạy nó lên màn hình đen thui chờ hoài chẳng thấy gì hết bác à. Bản gốc thì chạy bình thường, có cách nào khắc phục không bác. Cảm ơn.

Nameless244

Hạ sĩ
Bản tháng 03/2018 (cả gốc và rooted) e thấy vẫn còn tiếng sôi trên loa, nghe rõ khi sử dụng google now hoặc trước khi phát nhạc ( e dùng lossles, bản trước ko bị)
nên đang cài lại bản tháng 11/17.

kanguru

Trung úy
Bản tháng 03/2018 (cả gốc và rooted) e thấy vẫn còn tiếng sôi trên loa, nghe rõ khi sử dụng google now hoặc trước khi phát nhạc ( e dùng lossles, bản trước ko bị)
nên đang cài lại bản tháng 11/17.
Mình không bị sôi như ban nhưng phải kiểm tra lại xem sao.

kanguru

Trung úy
Em lại quay lại bản root thử lần nữa, nhưng Vietmap không chạy, cài xong chạy nó lên màn hình đen thui chờ hoài chẳng thấy gì hết bác à. Bản gốc thì chạy bình thường, có cách nào khắc phục không bác. Cảm ơn.
Sau khi flash firmware xong cài luôn Vietmap thì OK. Chính xác là conflict với modul X-Pose, gỡ bỏ thì chay được VM.

Sửa lần cuối:

mdapro88

Trung úy
Các bác chạy bản root sẵn có bị mất các tính năng không, em bị mất hết radio, music, canbus đk điều hòa, vào setting một số tinh chỉnh ấn vào bị đen màn hình.

kanguru

Trung úy
Các bác chạy bản root sẵn có bị mất các tính năng không, em bị mất hết radio, music, canbus đk điều hòa, vào setting một số tinh chỉnh ấn vào bị đen màn hình.
Mình chạy bản root sẵn thấy rất OK, đúng như bác ngochoang nói sau nhiều lần reboot khoảng vài ba hôm thì nó chạy khá mượt.

ducnghiaceo

Hạ sĩ
Firmware root sẵn:
Em đã download Firmware root sẵn này mà khi giải nén nó báo lỗi sếp Hoàng ạ..!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

kanguru

Trung úy
Dear bác Hoàng,

Sau thời gian sử dụng bản rom root em có cảm nhận và một số phát hiện như sau:
  1. ROM chạy khá mượt mà sau vài ngày sử dụng;
  2. Nghe nhạc hay hơn nhiều so với ROM gốc khi kết hợp V4A và Poweramp;
  3. Vietmap không chạy được khi cài modul Xposed, gỡ modul này thì chạy bình thường;
  4. Các phần mềm dẫn đường như Vietmap, Navitel, Google map mất âm thanh thông báo khi mở các trình nghe nhạc hoặc radio mặc dù âm thanh nhạc/ radio bị giảm khi đến gần giao lộ, ngã rẽ hay chuyển lộ trình nhưng không nghe giọng của các cô gái chỉ đường. Tắt hết các trình nghe nhạc/ radio thì nghe tiếng các cô gái dẫn đường bình thường. Có khi nào xung đột với V4A/ atmos, ROM gốc thì bình thường.
Nhờ bác fix hộ hoặc chỉ anh em cách fix. Chúc bác cuối tuần vui vẻ.
Trân trọng.

kanguru

Trung úy
Firmware root sẵn:
Do download bị lỗi đó bác, bác nên download lại và dùng chương trình kiểm tra mã MD5 để kiểm tra integrity của file theo hướng dẫn của bác Hoàng ở bài #34.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

ngochoangimsat

Administrator
Dear bác Hoàng,

3. Vietmap không chạy được khi cài modul Xposed, gỡ modul này thì chạy bình thường;
  4. Các phần mềm dẫn đường như Vietmap, Navitel, Google map mất âm thanh thông báo khi mở các trình nghe nhạc hoặc radio mặc dù âm thanh nhạc/ radio bị giảm khi đến gần giao lộ, ngã rẽ hay chuyển lộ trình nhưng không nghe giọng của các cô gái chỉ đường. Tắt hết các trình nghe nhạc/ radio thì nghe tiếng các cô gái dẫn đường bình thường. Có khi nào xung đột với V4A/ atmos, ROM gốc thì bình thường.
Trân trọng.
Em không thấy có tình trạng đó, rom root cũng như rom gốc. Máy cũng đang cài đủ V4A và Dolby atmos

ngochoangimsat

Administrator
Firmware root sẵn:
Tải bằng IDM nhé, tải bằng chrome là chúa lỗi file
Ko mất một cái gì nhé, bác khởi động lại đầu, để yên nó chạy đến khi nó tự khởi động lại

Sửa lần cuối:

ngochoangimsat

Administrator
Dear bác Hoàng,

Trân trọng.
Vào magisk chọn magisk Hide, tích vào ô VietmapS1 rồi chạy vietmap ok

Thông báo cập nhật firmware C500+ phiên bản 02.03.2018. Bao gồm cả Rom gốc và Rom đã root
1. Bản firmware gốc:
Mã kiểm tra MD5: CB7C9F269E17D3D42A0F67AC81C811AD
2. Firmware root sẵn:
Mã kiểm tra MD5: 84A04DF93B0BB058F41620190D9ADD57
3. Phần mềm kiểm tra mã MD5: http://www.mediafire.com/file/xsckmknw5ggcbf6/mwmd5.zip
4. Video hướng dẫn chi tiết thực hiện (có thuyết minh nên cần mở loa để nghe cho dễ hiểu):
Bác cho em xin link down firmware này với ạ. Em ko thấy có link.

Thanks