Elliview U4 / S4 - Các câu hỏi thường gặp

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
1. Khi mở Vietmap, bị mất tiếng Radio và nhạc USB thì phải xử lý như thế nào?
Bạn phải cài Vietmap làm phần mềm điều hướng (dẫn đường) mặc định.
Cách cài đặt: Vào Cài đặt -> Cài đặt chung -> Mục "Cài đặt ứng dụng điều hướng" chọn Vietmap
Trường hợp bạn đang Cài đặt mục này là phần mềm điều khiển giọng nói ICARV, thì bạn cần Cập nhật lại firmware để thay đổi phần mềm điều khiển giọng nói mặc định của đầu thành ICARV, sau đó bạn chọn phần mềm điều khiển giọng nói trong Cài đặt vô lăng thành mục điều khiển giọng nói thay vì Navi như trước đây.
Hướng dẫn cập nhật firmware xem trong topic này: https://xethongminh.net/threads/huong-dan-cap-nhat-firmware-dau-elliview-u4-s4.4896/#post-6958

2. Thỉnh thoảng tôi bấm ICARV để điều khiển giọng nói, thì lại hiện lên cả Vietmap (hoặc 1 số phần mềm khác)
Bạn ấn nút recent app (nút 2 ô vuông, nút thứ 2 bên góc phía trên bên phải), sau đó xóa tất cả các phần mềm đang chạy nền đi

Sửa lần cuối:

hanv

Hạ sĩ
Em xin cách cài đặt lại cam 360 đi kèm màn hình Elliview S4 và kích thước bạt căng chỉnh với ạ. Em chót dại resest lại cam 360. Thanks các anh!

icar-kythuat

Administrator
Thành viên BQT
Em xin cách cài đặt lại cam 360 đi kèm màn hình Elliview S4 và kích thước bạt căng chỉnh với ạ. Em chót dại resest lại cam 360. Thanks các anh!
Việc căn chỉnh lại camera 360 cần có bạt căn theo mẫu để căn chỉnh bác ạ. Tốt nhất bác nên qua bên gắn cho mình hoặc qua trung tâm bảo hành để các kỹ thuật căn chỉnh lại cho bác.