"Độ" thành công đầu Android Ownice C500+ lên Kia Sedona

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Kia Sedona là cái xe cực khó để lắp Android DVD mà em từng biết, nhưng giờ đã lắp thành công chiếc C500+, hay quá khoe với các bác

I. Đầu tiền mời các bác xem thành quả
1. Hình ảnh hoàn thiện

2. Clip điều khiển vô lăng hoạt động ổn định, đầy đủ

3. Clip test các chức năng android

Chi tiết cụ thể về cái Ownice C500+ các bác có thể xem trong bài viết này
https://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-dau-android-c500-tren-o-to.8831017/

II. Quá trình lắp
1. Do Kia Sedona không có dưỡng loại lớn cho màn 10 inch hay 9 inch, mà nhận thấy đầu 9 inch dùng chung gần như phù hợp với sedona nên em chọn loại 9 inch.

2. Lựa chọn C500+
C500+ là cái đầu khá hay, nó cấu hình cao và cắm được sim 3/4G. Đặc biệt nó có thân mỏng dễ dàng cho việc lắp ráp và nó cũng có dây nguồn kia, dây canbus sẵn (Kia Sedona cần canbus để điều khiển vô lăng và cho tiếng)

Về dây jack thì coi như yên tâm, chỉ việc cắm vào là xong

3. Dưỡng
Vấn đề là dưỡng và màn gần vừa nhau rồi, nhưng có khoảng trống nhỏ xung quanh, cuối cùng em chọn giải pháp là tháo dưỡng trước của đầu dvd gốc (do nó cũng 9 inch), và sau khi gắn vừa xinh, mép có hơi vào màn chút nhưng không đáng kể. Việc gắn dưỡng vào đầu là việc khó khăn phức tạp nhất. Dưới đây là các bước thực hiện:
Tháo đầu gốc ra khỏi dưỡng

Tháo miếng nhựa trước đầu cũ gắn vào mặt đầu C500+

Gắn đầu vào dưỡng

Đầu sau khi gắn (mặt trước và sau)

Anh em xem clip hoàn chỉnh sản phẩm

Phải lấy phần nhựa phía trước của đầu gốc kể cũng hơi xót, nhưng bù lại em có 1 sản phẩm quá đẹp. Đầu gốc thực ra cũng ko để làm gì.
Do lần đầu làm chuột bạch, em dùng keo kể cũng hơi xót, bác nào làm sau có thể dùng vít bắt thì tháo lắp sẽ dễ hơn.
Nói chung kết quả là mỹ mãn, màn hình to, rõ (C500+ là màn ÍPS), tiếng ra loa OK, khiển vô lăng hoạt động tốt, cam lùi theo xe hoạt động tốt

Các bác comment trong topic này cái gì trả lời được em sẽ trả lời

Sửa lần cuối: