Điều khiển vô lăng nghe nhạc với MtcdTools

ngochoangimsat

Administrator
MtcdTools là ứng dụng cho phép cài đặt các nút trên vô lăng để điều khiển các chương trình nghe nhạc, xem phim và mở ứng dụng trên đầu android MTCD mà không cần root
Mã nguồn
Phiên bản mới nhất

Ứng dụng MtcdTools có thể gán các nút vô lăng để NEXT/PREV/PLAY(PAUSE) hoặc tạo shortcut và mở ứng dụng bằng cách bấm nút trên vô lăng.

Các tính năng:
  • Không cần root
  • Tự khởi động cùng hệ thống
  • Gán bất kỳ phím vô lăng nào cho NEXT/PREV/TOGGLE PLAY
  • Gán bất kỳ phím vô lăng nào cho bất kỳ ứng dụng nào
  • Tạo ra danh sách ứng dụng để chuyển qua lại bằng Phím MODE
Để cài đặt cho MtcdTools hoạt động, trước hết các bạn cần gán nút cho các hành động. Sử dụng nút "Create a new binding", chọn 1 trong các hành động (NEXT/PREV/TOGGLE PLAY or LAUNCH), bấm nút cần gán và lưu lại.

Nếu các bạn muốn xóa nút đã gán thì vào "Edit existing bindings" và bấm giữ nút cần xóa.

Các ứng dụng nghe nhạc đã kiểm tra và hoạt động:
  • Spotify
  • Poweramp
  • Google Play Music
  • doubleTwist
  • Amazon Music
  • Pandora
  • UK Free Radio
  • Digitally Imported (di.fm)
  • Stellio player
  • Apple Music
  • Soundcloud
  • Bandcamp
  • Slacker

Anh Giang

Hạ sĩ
Cụ hướng dẫn cụ thể đc ko ah.
Em đã cài nhưng ko biết thiết lập thế nào. Em muốn gán chức năng cho phím MODE cụ hướng dẫn e với.
Thanks

crawfish

Hạ sĩ
vậy không cần cầm vô lăng nữa hả? ngồi ghế xau điều khiển được không?

Ngoclai70

Trung úy
Dịch từ XDA forums
Tôi chỉ mới học cách sử dụng app này ngày hôm qua, vì vậy tôi xin lỗi những hiểu biết sơ sài của mình, nhưng vì tôi không thể tìm thấy bất kỳ hướng dẫn nào trước đây, ... đây là nỗ lực của tôi để giúp những người khác. Trước tiên hãy tải APK mới nhất từ trang web này. Cài đặt nó. (Làm như hình từ 1 đến 5). Sau đó lặp lại quy trình (Hình 6 đến 11), lặp lại quy trình.

Thoát ra Trang chủ. Mở trình phát đa phương tiện 'Khác' của bạn. Trong trường hợp của tôi, đó là Jet Audio. Các chức năng Skip Forward / Back hiện đang hoạt động thông qua các nút điều khiển trên vô lăng.

Tôi nghĩ có thể làm trên nhiều ứng dụng tương tự bằng app , tôi chỉ là một người mới làm quen với Android. Hi vọng điều này sẽ có ích với bạn.

Đính kèm