Danh bạ

datuan007

Trung úy
Nhờ các bác hướng dẫn làm thế nào khi kết nối Bluetooth phone với đầu Android trên xe mà có cuộc gọi tới hiện tên đã lưu trên danh bạ điện thoại, hiện tại chỉ hiện số.
Xin cảm ơn.

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Nhờ các bác hướng dẫn làm thế nào khi kết nối Bluetooth phone với đầu Android trên xe mà có cuộc gọi tới hiện tên đã lưu trên danh bạ điện thoại, hiện tại chỉ hiện số.
Xin cảm ơn.
Bác down danh bạ ở điện thoại vào máy.
Tùy từng đầu mà cách thực hiện khác nhau. Nhưng thông thường là vào phần mềm Bluetooth trên đầu -> tìm mục danh bạ -> tìm mục import hoặc download ấn down nó về

datuan007

Trung úy
Iem chưa hiểu lắm. Phone là iphone, đầu DVD android 6.0, em mò trong seting\bluetooth rồi mà chưa thấy.

ngochoangimsat

Administrator
cái này còn tùy đầu mà phần mềm gọi điện bluetooth trên đầu có hỗ trợ hiển thị số trong danh bạ hay không. Các đầu có hỗ trợ ví dụ như đầu carpad hoặc ownice thì cần đồng bộ danh bạ về đầu dvd. Để đồng bộ danh bạ thì đơn giản nhất là cài phần mềm contact trên CH Play, đăng nhập cùng tài khoản google với điện thoại nó sẽ tự đồng bộ danh bạ vào contact trong đầu. Khi gọi đến và gọi đi sẽ hiện tên người.
Đối với đầu Carpad thì chức năng bluetooth có sẵn tính năng import danh bạ qua bluetooth.
Nhiều đầu khác không hỗ trợ hiển thị tên mà chỉ hiển thị số

datuan007

Trung úy
Đầu xe em hiện số nhưng thấy có danh bạ mà mình chưa biết cách import vô từ Iphone 6S qua, gửi hình nhờ các bác xem giúp:

Đính kèm

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Đầu xe em hiện số nhưng thấy có danh bạ mà mình chưa biết cách import vô từ Iphone 6S qua, gửi hình nhờ các bác xem giúp:
Ấn mục phonebook rồi ấn nút tròn góc dưới bên phải rồi anh chụp ảnh gửi lên đây xem nhé

duyhonda

Hạ sĩ
cụ xuất file danh bạ trên iphone thành vcard rồi mail lên gmail, đăg nhập gmail nhấn file là nó nạp danh bạ lên đầu dvd android thôi