Cam lùi DVD C500

Tungvv

Trung úy
Các cụ cho em hỏi CAM lùi của con C500 nó phải chờ DVD khởi động xong thì mới hoạt động đc, mà cam lùi chỉ thường đc sử dụng khi mới khởi động xe lùi ra khỏi gara. Nếu phải chờ dvd khởi động xong thì chắc ko ai đủ kiên nhẫn làm vậy trừ khi thật cần thiết. Cái chỗ đỗ xe nhà em thì luôn phải lùi khi khởi động xe, lại luôn cần cam lùi vì đường đông khách, nên rất khó chịu các cụ à, có cách nào khắc phục đc ko?

carpadvn

Trung úy
Bình thường đa số các đầu dvd không cần khởi động vẫn dùng được cam lùi. Những đầu này sẽ kích hoạt cam lùi ngay khi lùi xe kể cả dvd chưa khởi động. Tuy nhiên các owince và một số đầu đời mới bây giờ cam lùi phải chờ dvd khởi động xong mới kích hoạt vì những đầu này cam được liên kết vào hệ thống android. Chỉ có cách nâng thời gian standby để dùng ngay khi bật điện xe. Cụ vui lòng chờ owince phản hồi và sửa trong những phiên bản firmware sau

ngochoangimsat

Administrator
Cụ thử kiểm tra lại tòan bộ các điểm dưới đây đã đúng chưa nhé? nếu chưa đúng thì thử làm đúng xem được không:

1. Sơ đồ chân tổng thể

1-9. - |Các đường nối ra loa, khá dễ hiểu.
12. ANT + 12V - Dây kích âm ly hoặc thiết bị ngoài cần khởi động cùng dvd (dây an ten nguồn).
13. ILL + 12V - Kích sáng đèn nền các nút bấm, đèn taplo (các nút sáng ban đêm)
14. ACC - +12 Chân lấy điện từ ổ khóa xe, khi mở khóa điện sẽ cấp +12V vào chân này để kích mở dvd.
15. BATT +12V - +12 lấy điện +12V từ cực dương ác quy.
16. GND - Chân mát, cực âm của ác quy
17. BACK - Điện từ đèn lùi được đưa về đây để kích hoạt chế độ cam lùi
18. BRAKE - Nếu nối dây từ phanh tay về đây thì thì khi kéo phanh tay đầu mới xem được video. Chân này thường không cần nối
19. 20. KEY 1-2 -chân nối ra điều khiển vô lăng

Đường nối tín hiệu cam lùi vào đầu.

Tungvv

Trung úy
Cụ thử kiểm tra lại tòan bộ các điểm dưới đây đã đúng chưa nhé? nếu chưa đúng thì thử làm đúng xem được không:

1. Sơ đồ chân tổng thể
View attachment 31
1-9. - |Các đường nối ra loa, khá dễ hiểu.
12. ANT + 12V - Dây kích âm ly hoặc thiết bị ngoài cần khởi động cùng dvd (dây an ten nguồn).
13. ILL + 12V - Kích sáng đèn nền các nút bấm, đèn taplo (các nút sáng ban đêm)
14. ACC - +12 Chân lấy điện từ ổ khóa xe, khi mở khóa điện sẽ cấp +12V vào chân này để kích mở dvd.
15. BATT +12V - +12 lấy điện +12V từ cực dương ác quy.
16. GND - Chân mát, cực âm của ác quy
17. BACK - Điện từ đèn lùi được đưa về đây để kích hoạt chế độ cam lùi
18. BRAKE - Nếu nối dây từ phanh tay về đây thì thì khi kéo phanh tay đầu mới xem được video. Chân này thường không cần nối
19. 20. KEY 1-2 -chân nối ra điều khiển vô lăng
View attachment 32
Đường nối tín hiệu cam lùi vào đầu.

View attachment 33 View attachment 34
Cám ơn cụ, em cũng ko giỏi về điện, nhìn qua em hiểu và kiểm tra thì đúng như sơ đồ nguyên bản. Còn phần gợi ý bổ sung bằng nét vẽ màu đỏ có các điểm P1, P2, P3, P4, P5 thì em ko hiểu phải làm như thế nào ? P5 tức đấu vào +12V, nhưng P4 thì nối vào đâu ở DVD?

ngochoangimsat

Administrator
Cám ơn cụ, em cũng ko giỏi về điện, nhìn qua em hiểu và kiểm tra thì đúng như sơ đồ nguyên bản. Còn phần gợi ý bổ sung bằng nét vẽ màu đỏ có các điểm P1, P2, P3, P4, P5 thì em ko hiểu phải làm như thế nào ? P5 tức đấu vào +12V, nhưng P4 thì nối vào đâu ở DVD?
вход (vào) reverse (lùi) nghĩa là đường đó nối vào sợi dây reverse (lùi) của đầu (hay còn ghi là chân Back - chân số 17)

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Bây giờ chuyển sang C500+ thì giải quyết dứt điểm vấn đề này

vivacious

Administrator
Thành viên BQT
Cụ Thắng này,cam lùi c500+ bật tức thì ko cần chờ khởi động DVD, nhưng đã khắc phục được lỗi dừng/thoát app chưa cụ ?
Để hôm nào em test lại, vẫn chưa hiểu sao cụ thấy lỗi ấy nữa

Tungvv

Trung úy
Để hôm nào em test lại, vẫn chưa hiểu sao cụ thấy lỗi ấy nữa
Cụ xem ở đây thì rõ:
Có 3 app mặc định của DVD không bị dừng hoặc thoát khi trả số lùi đó là : radio, music, dvd rom. Còn lại tất cả các app cài thêm vào đều bị tạm dừng hoặc ko thể trả lại trạng thái trước đó khi bật CAM lùi, kể cả YouTube.

Sửa lần cuối:

phuongnhh7

Hạ sĩ
Các cụ cho em hỏi camera lùi nhà em nó không mượt, hình ảnh cứ khựng khựng, đứng hình... đầu em đang xài là c500+, đã thay camera mới vào vẫn bị, nhưng camera trước thì vẫn ngon lành.

Các anh thợ cũng đã test với màn hình hiển thị khác thì không bị, các cụ cho em hỏi cách nào chỉnh trên c500+ ko vậy.

Em xin cảm ơn.

Các cụ cho em hỏi xe em là Honda crv 2014 zin theo xe không có Dvd nay em gắn c500+ , sau khi gắn xong em không điều chỉnh giờ trên màn hình tinh lỏng zin theo xe,

Nhân viên icar Việt Nam tại cn trần não lắp mà bó tay cụ ơi, vậy em có thể nhờ ai được