Cách root lại đầu android

Ntcisa

Hạ sĩ
Xe mình Vios mới lắp đầu Android này, không biết loại gì, tìm hướng dẫn sử dụng trên mạng không thấy. Mấy hôm nay nó cứ đơ đơ, CHplay không đăng nhập được, YouTube không hoạt động, vietmap không thấy GPS, chỉ nghe nhạc được. Định root lại nhưng thiếu thông tin, các bác biết chỉ Em với. Thank

Đính kèm

ngochoangimsat

Administrator
Xe mình Vios mới lắp đầu Android này, không biết loại gì, tìm hướng dẫn sử dụng trên mạng không thấy. Mấy hôm nay nó cứ đơ đơ, CHplay không đăng nhập được, YouTube không hoạt động, vietmap không thấy GPS, chỉ nghe nhạc được. Định root lại nhưng thiếu thông tin, các bác biết chỉ Em với. Thank
Đầu của bác là loại đầu 2DIN không tên , không thương hiệu nhưng nó là loại đầu chạy trên nền tảng chíp xử lý Allwiner T3, đó là chìa khóa để bác tìm những thứ liên quan ạ. Trước mắt có thể thử phần mềm KingoRoot và Kingroot

hdd123

Hạ sĩ
Em mới mua 01 đầu Android Trung Quốc. Lúc đầu tất cả bình thường, nhưng vì đầu không có Gmap và youtube, Ch Play em có tham khảo trên diễn đan và cài CH Play vào thì đầu mất tín hiệu GPS còn CH play vẫn không vào được chỉ hiện màn hình trắng. E cũng có ý định root lại mà không biết vậy phiền các bác chỉ cách giúp e . Thanks

Đính kèm